Sunteți pe pagina 1din 5

School: TAMBIS CENTRAL ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I-GRACE

GRADES 1 to 12 Teacher: NIÑA CORAZON D. RONQUILLO Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JULY 15-19, 2019 (WEEK 7-DAY1) Quarter: 1ST QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE- ARALING PANLIPUNAN MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO BASED
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Ang mag-aaral ay naipamamalas The learner... The learner...
sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that ang pag-unawa sa kahalagahan demonstrates understanding of demonstrates basic
sarili at sariling words are made up of sounds ng pagkilala sa sariling bilang whole numbers up to 100, understanding of sound, silence
kakayahan,pangangalaga sa and syllables. Pilipino gamit ang konseptong ordinal numbers up to 10th, and rhythm
sariling kalusugan at pagiging manifests beginning oral pagpapatuloy at pagbabago. money up to PhP100 and
mabuting kasapi ng pamilya. language skills to communicate in fractions ½ and 1/4.
different contexts.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Ang mag-aaral ay buong The learner... The learner...
pagmamahal at uses knowledge of phonological pagmamalaking responds appropriately to the
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and nakapagsasalaysay ng kwento is able to recognize, represent, pulse of the sounds heard and
kilos at gawain na magpapasaya manipulate sound patterns. tungkol sa sariling katangian at and order whole numbers up to performs with accuracy the
at magpapatibay sa ugnayan ng uses beginning oral language pagkakakilanlan bilang Pilipino sa 100 and money up to PhP100 in rhythmic patterns
mga kasapi ng pamilya skills to communicate personal malikhaing pamamaraan. various forms and contexts.
experiences, ideas, and feelings
in different contexts. is able to recognize, and
represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ih– 7 MT1OL-Ia-i-1.1 Naihahambing ang sariling M1NS-Ig-10.1 MU1RH-If-g-7
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Talk about oneself and one’s kwento o karanasan sa buhay sa
Nakapagpapahayag na tungo sa personal experiences (family, pet, kwento at karanasan ng mga visualizes and gives the place performs simple ostinato
pagkakaisa ang pagsasama- favorite kamag-aral. value and value of a digit in one- patterns on other sound sources
sama ng pamilya MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the name AP1NAT-Ig-11 and two-digit numbers. including body parts
- Nakapagsasalita and sound of each letter M1NS-Ig-11
MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the
upper and lower case letters renames numbers into tens and
legibly, observing proper ones.
sequence of strokes.
MT1PA-Id-i-4.2
Say the new spoken word when
two or more syllables are put
together.
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Curriculum Guide p.14 Curriculum Guide p 23-24 Curriculum Guide p.11 Curriculum Guide p.10
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng may simulang tunog
na Ss/Ii, plaskard Mga larawan(timeline)

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Paano natin ipinakikita an . Paghahawan ng balakid: Pasagutan sa bata: Pamukaw-Siglang Gawain
Ano-ano ang mga bagay sa iyong
at/o pagsisimula ng bagong gating pakikiramay sa ating mga Kalesa , kutsero, inihanda, Ibigay ang simbolong bilang Batiin ang klase sa yuswal na SO-
sarili ang hindi nagbabago?
aralin. kaanak na namamatayan? nakita Walumpu’t walo _______ MI na pagbati.
(Pangalan at Petsa ng
Ibigay ang salita bilang
kapanganakan)
96 ________
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipatukoy sa mga bata ang iba’t Magpakita ng larawan ng Magpakita ng 10 stick sa mga Hikayatin ang mga bata na
ibang bahagi ng kanyang ulo. kalesa? bata. gumawa ng beat o tunog sa
Anu ano ang iba’t ibang bahagi Itanong: Nakasakay na ba kayo Naikwento na ba ng iyong Itanong: Ilan ang mga stick? kanilang hita habang umaawit ng
ng iyong ulo? sa ganitong uri ng sasakyan? nanay/ina ang mga (sampu po) ‘Tren”.
Ano ang nasa loob n gating mahahalagang pangyayari sa Ang sampu ay mahalagang Original File Submitted and
bibig? iyong buhay mula pagsilang bilang. Naaalala pa ba ninyo Formatted by DepEd Club
Bakit kaya tayo mayroong dila? hanggang sa kasalukuyan? kung paano ko inilagay ang 10 sa Member - visit depedclub.com
ating chart? for more

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Iparinig ang maikling tula: Bakit kaya nagpasalamat sina Muli nating pag-aaralan ang Tumawag ng mga batang
sa bagong aralin. Kiko, Kikay , at Keysi sa kalesa? Magpakita ng timeline mula halaga ng kinalalagyan ng bawat magpapamalas ng kanilang
Kilala mob a Ako? sanggol hanggang 5 taon. bilang.(place value) kakayahan sa pag-awit sa saliw
Ako ang batang si Jose Rizal. -Ano ang napapansin nyo sa ng nilikhang tunog.
Isinilang ako sa Calamba, timeline, nababago ba ang
Laguna. kanyang kakayahan at pisikal na
Mahal ko ang aking bayan. anyo?
Pilipinas ang aking bayan.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Sino ang bata sa maikling tula? . Pagbasa ng Guro sa kwento. Pagtalakay tungkol sa timeline A. Sabihin sa mga bata na ilabas Ang musika ay pagsasama-sama
at paglalahad ng bagong Saan siya isinilang? “Salamat sa Kalesa” -habang ang bata ay lumalaki ay ang kanilang counters at ng tunog at katahimikan.
kasanayan #1 Ano ang kanyang bansa? Kutsero si Mang Kardo. nagbabago ang kanyang pisikal magpakita ng 10 bagay. Ano ang kaibahan ng tunog sa
Anong kakayahan ang ipinakita Inihanda niya ang kanyang na anyo at ang kanyang B. Padagdagaan ng 1 ang katahimikan?
niya? kalesa. Nakita nina Kiko, Kikay, at kakayahan.Ngunit hindi lahat kanilang bagay. Ilan na ang
Keysi si Mang Kardo na sakay ng kayo ay magkakatulad ng hawaak ninyo ngayon?(11 po)
kanyang kalesa. Pinagtawanan pagbabago. Ipapakita ng guro ang bilang 10
nila ang kalesa. Mabagal ang Hal. May mga batang 10 buwang at 1 na ito ay may 1 sampu at 1
kalesa. Niyaya silang sumakay sa gulang palang ay nakapaglalakad isa.
kalesa ni Mang Kardo. na mag-isa ang iba naman ay 1
Nagtawanan ang mga bata. taong gulang na ay hindi pa
Tumanggi silang sumakay sa kayang maglakad mag isa.
kalesa. Uwian na. Biglang (magbigay pa ng ibang
bumuhos ang malakas na ulan. halimbawa)
Basang-basa ang mga bata.
Dumaan si Mang Kardo.
Napilitang sumakay sina Kiko,
Kikay , at Keysi sa kalesa.
“Salamat sa kalesa,” wika ng mga
bata.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Anong kakayahan ang kayang Sino ang kutsero? A. Ipakita ang place value chart Ipagawa ang Gawain 3
at paglalahad ng bagong gawin ng isang tao? Ano ang ginawa ng mga bata at sabihin. Ilalagay natin ang 10 Mga Kumpas na Walang Tunog
kasanayan #2 ng makita ang kalesa? sa kolum ng sampuan at ang 1 See LM pp. 27
Bakit ayaw nilang sumakay sa sa isahan. Ipakilala ang salitang
kalesa? PLACE VALUE. May bago tayong
Bakit nagpasalamat sina Kiko, salita ngayon, ito ay ang PLACE
Pagkwekwento ng bawat bata
Kikay, at Keysi sa kalesa? VALUE. Ipaulit sa mga bata.
ayon sa kwento ng kanilang
B. Ano ang value ng 10? (isang
magulang tungkol sa
sampu po)
mahahalagang pangyayari sa
Ipaulit: lahatan, grupo, isahan.
kanilang paglaki.
Hayaang matutuhan ng mga
bata ang place value ng 21, 35,
48,57, 70 100 etc. gamit ang
kanilang counters. Ipaskil sa
place value chart ang kanilang
sagot.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ipabigay ang place value ng mga Sino ang mhilig kumain ng pan de
(Tungo sa Formative Assessment) bilang na may guhit. sal? Kantahin natin ang awit na
Pag-uulat/sharing o oral
78 88 “Pan de Sal”.
recitation
15 24 Ipagawa ang gawain 4
92 See LM pp. 28
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang kaibahan ng tao sa Paghahambingin ng magkapareha Ano ang naramdaman ninyo ng
araw-araw na buhay bagay? ang kweto tungkol sa gumamit kayo ng counters?
Ano ang kayang gawin ng tao mahahalagang pangyayari sa Maaari pa bang gamitin ang mga
na hindi kayang gawin ng kanyang paglaki. bagay na patapon na?
hayop?

H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Magkakatulad ba kayong lahat ng Patingnan mul;I ang place value Ano ang natutuhan natin sa
Ang tao ay nakapagsasalita. mahahalagang pangyayari o chart. modyul na ito?
Sabihin ang iyong nais. pagbabago ng kakayahan habang Ano ang sinasabi ng kolum na Ano ang kaibahan ng tunog sa
Ipaliwanag ang iyong panig. lumalaki. nasa kaliwa?(sampuan) katahimikan?
Magsalita upang malaman ang Nasa kanan?(isahan) Anong salita ang ginagamit upang
katotohanan? Hayaang sabihin: tukuyin ang kumpas na walang
Kung ang bilang ay 2 digit ang tunog?
bilang sa kaliwa ay sampuan at
ang nasa kanan ay isahan.
I. Pagtataya ng Aralin Ikaw ay nakapagsasalita. Alin- Balikan ang mga detalye sa Lagyan ng / ang mga bilang na Panuto A:Isulat ang bilang ng Gawin ang pagtatasa
alin ang maari mong gawin kwentong narinig. Ikahon ang nagpapakita ng iyong karanasan sampuan at isahan. See LM p. 29
upang magaamit ang iyong wastong salita. na katulad ng sa iyong kamag- 1. 89 = ___sampuan, 9 isahan
kakayahan sa pagsasalita? 1. Si Mang Kardo ay isang aral. 2. 70 = 7 sampuan, ___isahan
Lagyan ng / at X kung hindi. (tubero, kartero, kutsero). __1. Paglakad na mag-isa ng 10 Panuto B: Isulat ang placevalue
___ 1. Pagtsitsismis 2. Nagmamaneho siya ng buwan gulang pa lamang. ng mga bilang.
___ 2. Pag-awit (kariton, kalesa, dyip) __2. Pagiging mataba 3. 14 = ____sampuan,
___ 3. Pagtula 3. (Pinuri, Hinangaan, __3. Pagkahilig sa panonood ng ___isahan.
___ 4. Paninira sa iba Pinagtawanan) TV 4. 90= ____sampuan, ___isahan
___ 5. Pananalangin Nina Kiko, Kikay, at Keysi ang __4. Kakayahan kumain mag-isa 5. IIIIIIIIII IIIIIIIIII II =
kalesa. noog 3 taong gulang na. _____sampuan, ____isahan.
4. (Gusto, Ayaw, Naiinis) __5. Pagiging malikot at aktibo.
sumakay sa kalesa ang mga bata.
5. (Mabilis, Mabagal, Matulin)
ang kalesa.

J. Karagdagang Gawain para sa Gumuhit ng isang dila. Isulat sa Iguhit ang kalesa at Panuto: Isulat ang bilang sa Makinig ng sang awiting pambata
takdang-aralin at remediation ibaba. kulayan ito. patlang. at lapatan ng tunog gamit ang
1. 5 sampuan, 1 isahan ____ mga bagay sa inyong bahay o
Maliit kong dila, mag-ingat lagi 2. 9 sampuan, 9 isahan _____ bahagi ng inyong katawan
sa pagsasalita. Nang hindi ka
makasakit ng kapwa.

IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:

NIÑA CORAZON. RONQUILLO ROBERTO P. CUBERO SR.


Grade I-Adviser Principal I

S-ar putea să vă placă și