Sunteți pe pagina 1din 4

Daily Lesson Log SCHOOL: LAMESA ES Grade: THREE

TEACHER: MARLANE P. RODELAS Learning Areas: PE


DATE:
February 22, 2023 Quarter: 3
Week 2
I.LAYUNIN
The learner demonstrates understanding of movement in relation to time, force
A .Pamantayang Pangnilalaman
and flow
B.Pamantayan sa Pagganap The learner performs movement, accurately involving time, force, and flow.
Describes movements in a location, direction, level, pathway and plane
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto
 Describes movements’ level (high, middle, low level) and pathways
( Isulat ang code sa bawat
kasanayan) (straight, curve, zigzag).

Describing movements’ level (high, middle, low level) and pathways


II. Content (straight, curve, zigzag).

III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay sa MELC 320
Pagtuturo
2.Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-Aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Television, laptop, bola
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang
Aralin o pasimula sa bagong
1. Pagsasanay: Galaw Pilipinas
aralin 2. Balik-aral
( Drill/Review/ Unlocking of Panuto:Isulat ang tsek (/) sa patlang kung ang sitwasyon ay tama at
Difficulties) ekis (x) naman kung mali. Isulat ang iyong sagot sa papel.
________ 1. Ang bilis ng kilos ay hindi naapektuhan anuman ang
direksiyon ang sinusunod nito.
________ 2. Ang paglakad sa tuwid na direksiyon ay mas mauuna sa
hangganan kaysa sa pagtakbo o paglundag sa di-tuwid na
direksiyon.
________ 3. Ang pagsusubaybay sa pabaluktot o paliko-likong daan ay
hindi nagiging hadlang upang mapadali ang kilos ng
katawan.
________ 4. Ang paglundag nang mabilis ay hindi pa rin katibayan upang
makarating agad sa hangganan.
________ 5. Ang paglundag sa paliko-likong direksiyon ay maiiwanan pa
rin ng mabagal na paglakad sa tuwirang direksiyon.
B. Paghahabi sa layunin ng May mga lugar ba kayo na nais puntahan? Paano mo mailalarawan ang lugar na
aralin ito? Paano ka makakarating dito?
(Motivation)
C. Pag- uugnay ng mga Marami sa atin ay mahilig pumunta sa mga beach resort. Ang iba naman ay
halimbawa sa bagong aralin mahilig mamasyal sa mga pook pasyalan tulad ng parke at kabundukan.
( Presentation) Alam nyo ba na sa ating pamamasyal ay iba –iba ang ating nadaraanan.

Sa pag-akyat ng bundok ang mga daan dito ay kalimitang pataas, paliko-liko at


pakurbang daan.

Makikita mo sa iyong paglalakad ang mga puno sa kaliwa’t kanan sa likuran at sa


harapang bahagi.

Katulad ng mga baka at kalabaw na mahilig tumigil sa ilalim ng mga puno .


Ang mga ibon naman ay madalas dumapo sa ibabaw ng mga puno.
Sa pagpunta sa isang lugar maliban sa lokasyon at direksyon ay may tinatawag
tayong daanan.

Ang Daanan ay isa ding punto ng pagkilos o paggalaw papunta sa isang lugar.Ito
ay mailalarawan sa pamamagitan ng:
1. Diretso –pagkilos na papunta sa isang diretsong daanan na walang paliko
at pakurbang daan.
2. Pakurba – pagkilos na papunta sa isang lugar na may pakurba o
kurbadong daan
3. Paliko-liko o Zigzag. Ito ay pagkilos papunta sa isang lugar na may mga
paliko-liko o biglang mga liko na daanan

Ang espasyo o planes ay halos katulad din ng daanan. Maaari itong


maikategorya sa pamamagitan ng pahalang o patag, diyagonal, o patayo na
espasyo o plane.

Ang pahalang o patag na espasyo o plane ay may pantay na nibel ng daanan.


Ang diyagonal na espasyo o plane naman ay may unti-unting pagtaas ng
daanan. Maaaring nakahilig o patikwas ang uri ng daanan. Isa pang halimbawa ay
ang patayo na espasyo o plane. Ito ay patindig o tuwid na pataas na daanan

Ang iba-ibang hati, lebel ng espasyo ay tinatawag na antas. Ito ay nahahati sa


tatlong uri. Ang mababang antas o nibel, midyum o katamtamang antas o nibel, at
mataas na antas o nibel.
Ang mataas na antas ay ang mga pagkilos na naisasagawa nang nakatayo o
nakaunat ang ating katawan sa normal nitong itsura patayo. Ito ay ang mga kilos
na isinasagawa kapantay ng espasyo sa itaas na parte ng ating katawan.
Halimbawa ng kilos ay ang pagtayo.
Ang midyum o katamtamang antas ay ang mga pagkilos na isinasagawa sa
espasyo na kanibel ng nasa gitnang parte ng ating katawan. Halimbawa ng mga
kilos na ito ay ang pagluhod o pag-upo.

Ang mababang antas.Ito ang mga pagkilos na isinasagawa sa bandang ibaba ng


espasyo o ibabang nibel ng ating katawan. Halimbawa nito ay ang mga kilos na
isinasagawa habang nakahiga sa sahig o sa isang patag na espasyo tulad ng
paghiga.

D. Pagtatalakay ng bagong Isagawa ang mga sumusunod .


konsepto at paglalahad ng Unang Pangkat – Lumakad sa tuwid na daanan
bagong kasanayan No I
(Modeling) Ikalawang Pangkat – Lumakad ng pazigzag
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Ikatlong Pangkat – Gumawa ng kilos na nagpapakita ng ibat- ibang antas.
bagong kasanayan No. 2. (pagdribol ng Bola)
(Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan Panuto:Tukuyin ang mga inilalarawan sa bawat bilang. Piliin ang sagot sa grupo
(Tungo sa Formative ng mga salita sa loob ng kahon. Isulat ang iyong sagot sa isang malinis na
Assessment ) sagutang papel.
( Independent Practice
antas paliko - liko
daanan mababang antas
espasyo mataas na antas

______1. Ito ay tumutukoy sa iba-ibang hati ng lebel Sa isang espasyo.


______2. Ito ay punto ng kilos o paggalaw papunta sa isang eksaktong lugar at
nailalarawan kung diretso, pakurba, o paliko-liko.
_____3. Ito ang mga pagkilos na isinasagawa sa bandang ibaba ng espasyo o
ibabang nibel ng ating katawan.
_____4. Ito ay pagkilos papunta sa isang lugar na may mga paliko-liko o biglang
mga liko na daanan
______ 5.Ito ay halos katulad din ng daanan at nailalarawan sa pamamagitan ng
mga salitang pahalang, diyagonal o patayo.
G. Paglalapat ng aralin sa pang Kung kayo’y mamasyal anong daan ang nais ninyong daanan? Bakit?
araw araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Pagbubuo ng konseptong natutunan.
I. Pagtataya ng Aralin A. Tukuyin ang inilalarawan. Bilugan ang tamang sagot.

1. Ang ( lokasyon , daanan )ay isa ding punto ng pagkilos o paggalaw


papunta sa isang lugar na mailalarawan kung diretso, pakurba o paliko-
liko.
2. Ang (antas, espasyo ) ay nailalarawan sa pamamagitan ng salitang
pahalang, dayagonal o patayo.

3. Ang mataas o mababa ay naglalarawan sa (antas, daanan) ng kilos.

B. Ilarawan ang ipinapakita na antas ng kilos.Isulat ang MT kung mataas , K



kung katamtaman at MB kung mababang antas.

1.

2.
3.

J. Karagdagang gawain para sa


takdang aralin
VI.MGA TALA
PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuhang
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
naidibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Number of Item F FX
5

4
3
2
1
0
Number of Cases
INDEX OF MASTERY

S-ar putea să vă placă și